Home ताज्या बातम्या दारूच्या बाटल्या जप्त केल्याप्रकरणी सर्वोच्च न्यायालयाने मुलीला अटकपूर्व जामीन मंजूर केला, म्हटले-...

दारूच्या बाटल्या जप्त केल्याप्रकरणी सर्वोच्च न्यायालयाने मुलीला अटकपूर्व जामीन मंजूर केला, म्हटले- उच्च न्यायालयाने अधिकार वापरावेत

52
0

बिहार,दि.25 एप्रिल 2022(प्रजेचा विकास न्यूज प्रतिनिधी):-ज्या स्कूटीमधून दारूच्या नऊ बाटल्या जप्त करण्यात आल्या होत्या, ती स्कूटी तरुणीच्या चुलत भावाने चालवली होती. यानंतर पोलिसांनी दारूबंदी कायद्यान्वये गुन्हा दाखल केला. बिहारमध्ये 21 वर्षीय तरुणीच्या स्कूटीमधून दारूच्या नऊ बाटल्या मिळाल्याप्रकरणी सर्वोच्च न्यायालयाने अटकपूर्व जामीन मंजूर केला आहे. उच्च न्यायालयाने आपल्या अधिकारांचा वापर करून मुलीला वैयक्तिक स्वातंत्र्याचे रक्षण करण्यासाठी जामीन द्यायला हवा होता, असे सर्वोच्च न्यायालयाने म्हटले आहे. वास्तविक, ज्या स्कूटीमधून दारूच्या नऊ बाटल्या जप्त करण्यात आल्या होत्या, ती स्कूटी तरुणीच्या चुलत भावाने चालवली होती. यानंतर पोलिसांनी दारूबंदी कायद्यान्वये गुन्हा दाखल केला. या प्रकरणी 6 जानेवारी रोजी पाटणा उच्च न्यायालयाने मुलीची अटकपूर्व जामिनासाठी केलेली याचिका फेटाळली होती. यानंतर मुलीने सर्वोच्च न्यायालयात धाव घेतली. या प्रकरणाची सुनावणी करताना न्यायमूर्ती डीवाय चंद्रचूड आणि सूर्यकांत यांच्या खंडपीठाने असे निरीक्षण नोंदवले की, उच्च न्यायालयाने अटकपूर्व जामीन नाकारणे हा त्याचा घटनात्मक अधिकार रद्द करण्यासारखे आहे आणि उच्च न्यायालयाने आरोपीच्या वैयक्तिक स्वातंत्र्याचे रक्षण केले पाहिजे. तत्पूर्वी, 7 एप्रिल रोजी सर्वोच्च न्यायालयाने बिहार सरकारला नोटीस बजावताना रुपसपूर पोलिस ठाण्यात दाखल केलेल्या एफआयआर संदर्भात मुलीच्या अटकेवर अंतरिम स्थगिती दिली होती.

Previous articleयुट्युब चॅनल सह मालक आणि अँकर विरोधात गुन्हा दाखल व अटक
Next articleसुप्रीम कोर्टातील सुनावणी आता ४ मे रोजी होणार महाराष्ट्रातल्या स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुका लांबणीवर

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

sixteen + nine =