Home ताज्या बातम्या १००००रु अवैध पार्किंग दंड घेण्याचा बीएमसीचा हा निर्णय मनमानी आहे: – सचिन...

१००००रु अवैध पार्किंग दंड घेण्याचा बीएमसीचा हा निर्णय मनमानी आहे: – सचिन अहिर

107
0

मंबई,दि.८जुलै२०१९(प्रजेचा विकास न्युज प्रतिनिधी):-

मुंबईतील बेकायदेशीर खळबळ वाहनावर १० हजार रुपये दंड वसूल करण्याचे बीएमसीच्या निर्णयावर राष्ट्रवादीचे नेते सचिन अहिर यांनी जोरदार विरोध केला आहे. श्री. अहिर यांनी अलीकडेच बीएमसीचे कमिशनर प्रवीण परदेशी यांची भेट घेतली आणि त्यांनी आपला निर्णय बदलण्यासाठी सांगितले.
बीएमसीच्या निर्णय मनमानी आहे आणि श्रीमंत लोकांसाठी बनवलेला आहे, जे केवळ पेड पार्किंगचे पैसे देऊ शकतात. मिडियाशी बोलताना अहिर म्हणाले की, बीएमसीच्या दंडात्मक धोरणामुळे मुंबईकरांना घरे वापरण्यापासून लहान घरात राहणार्या मुंबईकरांना वंचित ठेवण्यात आले आहे.
“आता एक दिवस पुनर्विकास किंवा नव्याने बांधलेल्या इमारतीमध्ये पार्किंग क्षेत्र नाहीत. बीएमसी अधिकार्यांच्या मदतीने बांधकाम व्यावसायिकांनी आधीच अशा इमारतींच्या पार्किंग क्षेत्रे वापरली आहेत. अशा परिस्थितीत, मुंबईकर एका खोलीच्या स्वयंपाकघर आणि एका बीएचकेमध्ये राहतात.”
त्यांच्या गाड्यांच काय?
“त्याच्या मध्यम आणि सामान्य नागरिकाला अधिकृत आणि कौटुंबिक हेतूसाठी दुचाकी किंवा लहान वाहने वापरण्याचा अधिकार नाही का?” “बीएमसीचा निर्णय अनियंत्रित आहे आणि उच्च उंचीच्या निवासस्थानासाठी बनविला आहे,” असे सचिन आहिर यांनी आरोप केला की “बीएमसीच्या पार्किंग भागावर इमारती बांधण्यात आल्या आहेत. जेथे पार्किंगची सुविधा उपलब्ध आहे तेथे चौथ्या आणि पाचव्या मजल्यावर उपलब्ध आहे आणि महाग आहे.” मी श्री. परदेशी यांना अर्ज सादर केला आहे आणि त्याला परवानगी द्यावी बीएमसीच्या पार्किंग क्षेत्रावरील विनामूल्य पार्किंग, लोकांना त्याची सवय लावायची असेल तर आपण वाजवी पार्किंग शुल्क सुरू करा. ” “मुंबईकर मोठ्या प्रमाणावर कर भरत आहेत. आम्हाला खात्री आहे की एकदा पुरेसा पार्किंग उपलब्ध झाल्यानंतर दंड आकारला जाऊ शकतो पण आम्ही (एनसीपी) ५०००आणि १०००० अवैध पार्किंग शुल्क लागू करण्याच्या निर्णयाची निंदा करतो”,
७ जुलैपासून बेकायदेशीर पार्क केलेल्या वाहनांसाठी १०००० रुपये वसूल करण्याचा निर्णय बीएमसीने घेतला आहे. अशा वाहनांवर दंड आकारला जाईल जो विद्यमान महापालिकेच्या पार्किंग क्षेत्राच्या १ किमी त्रिज्यामध्ये अवैधरित्या पार्क केला जाईल. नजीकच्या पार्किंग केंद्राची माहिती कुठे आहे हे लोकांना सांंगता येईल

Previous articleदेहुरोड येथील अनाथ आश्रमातील अनाथ असलेल्या २महिन्याच्या मुलीला मिळाले नाव आणि आधार,
Next article3rd Jagatik Dhamma Din

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

twenty + three =