Home ताज्या बातम्या सिनेमा हॉलने 4 महिन्यांत 4,000 कोटींहून अधिक कमावले, आय ब्लॉकबस्टर 2022

सिनेमा हॉलने 4 महिन्यांत 4,000 कोटींहून अधिक कमावले, आय ब्लॉकबस्टर 2022

187
0

मुंबई,दि.४ जून २०२२(प्रजेचा विकास न्युज प्रतिनिधी):-भारताची एकूण बॉक्स ऑफिस आकडेवारी एप्रिल ते चार महिन्यांत रु. 4,002 कोटींवर पोहोचली आहे, जे कोविड नंतरच्या तिसर्‍या लाटेचा प्रभाव आणि अनेक चित्रपटगृहे बंद झाल्यानंतरही सर्वोत्तम कामगिरीचे संकेत देतात. K.G.F: Chapter 2, RRR, The Kashmir Files, Beast, Gangubai Kathiawadi आणि Valimai सारख्या चित्रपटांमुळे मासिक सरासरी बॉक्स ऑफिसने रु. 1,000 कोटी ओलांडण्याची ही पहिलीच वेळ होती.GroupM आणि Ormax Media च्या क्षेत्रीय अहवालानुसार, 2022 हे चित्रपट प्रदर्शन क्षेत्रासाठी आतापर्यंतचे सर्वोत्कृष्ट वर्ष असण्याची अपेक्षा आहे, 12,515 कोटी रुपयांच्या देशांतर्गत बॉक्स ऑफिसने, 2019 मधील मागील विक्रमाला 1,567 कोटी रुपयांनी मागे टाकले आहे.“गेल्या दोन वर्षांत, जेव्हा महामारीमुळे सिनेमा बंद पडले, तेव्हा अनेक विश्लेषकांनी नाट्य माध्यमाचा मृत्यूलेख लिहिण्यास घाई केली. 2022 च्या पहिल्या चार महिन्यांत हे विश्लेषण वास्तवापासून किती दूर होते हे सिद्ध झाले आहे,” शैलेश कपूर म्हणाले. , संस्थापक आणि CEO, Ormax Media. “नाट्य माध्यम केवळ परत आले नाही तर ते दशकांहून अधिक मजबूत झाले आहे. 2022 हे बॉक्स ऑफिसवर आत्तापर्यंतचे सर्वात मोठे वर्ष असेल आणि तेही चांगल्या फरकाने.”एकट्या केजीएफने 1,008 कोटी रुपये गोळा केले, तर आरआरआरचे संकलन 875 कोटी रुपये होते. काश्मीर फाइल्सने 293 कोटी रुपयांची कमाई केली, तर इतर सहा चित्रपटांनी बॉक्स ऑफिसवर 100 कोटी रुपयांचा टप्पा ओलांडला.“चौथ्या तिमाहीत तसेच एप्रिलचा महिना आमच्यासाठी तसेच सिनेमा उद्योगासाठी प्री-कोविड काळाची आठवण करून देणारा ठरला, ज्यामध्ये काही शानदार लोकसंख्या आणि व्यवसाय आहेत,” आलोक टंडन म्हणाले, INOX Leisure NSE -1.50 चे CEO. % “मार्च महिना गडगडाटी होता, कमीत कमी सांगायचे तर, आमचे आतापर्यंतचे सर्वोत्तम एकल-महिना बॉक्स ऑफिस आणि F&B कमाई. या चार महिन्यांनी सिनेमांसाठी नवीन आशयाचे महत्त्व सिद्ध केले आहे आणि त्याच वेळी चित्रपटांसाठी थिएटरचे महत्त्व सिद्ध केले. मागील आर्थिक वर्षाचा अभूतपूर्व शेवट आणि नवीन आर्थिक वर्षाच्या तितक्याच अभूतपूर्व सुरुवातीमुळे आम्हाला नाट्य पाहण्याची जुनी जादू उलगडण्याची एक अद्भुत संधी उपलब्ध झाली आहे.”

ग्रुपएम दक्षिण आशियाचे सीईओ प्रशांत कुमार म्हणाले, “सिनेमा पुन्हा रुळावर आलेले पाहणे चांगले आहे.” “या वर्षात पाच महिने झाले आहेत आणि आम्ही बॉक्स ऑफिस कलेक्शन आणि चित्रपटगृहांमध्ये ग्राहकांच्या संख्येच्या बाबतीत खूप आशादायक संख्या नोंदवत आहोत. चित्रपट हे नेहमीच भारताचे मनोरंजनाचे आवडते स्त्रोत राहिले आहेत आणि हे वर्ष आम्हाला पुनर्प्राप्तीच्या दृष्टीने खूप आशादायी वाटत आहे, त्यानंतर दोन कोविडमुळे अनेक वर्षांची मंदी.”GroupM ची सिनेमा जाहिरात कंपनी, इंटरएक्टिव्ह टेलिव्हिजन (iTV) ने Ormax मीडियाशी भागीदारी करून ‘इंडिया इज बॅक… अॅट द थिएटर्स’ नावाचा अहवाल सादर केला होता, जो पहिल्या काही चित्रपटांच्या भारतीय बॉक्स ऑफिस कलेक्शनच्या कामगिरीचा शोध घेतो. 2022 चे महिने, काही अशांत वर्षानंतर.अजय मेहता, संस्थापक आणि MD, iTV आणि MD, Kinetic India, म्हणाले, “सिनेमामध्ये प्रेक्षकांच्या पुनरागमनामुळे, आम्ही 2019 मध्ये कुठे सोडले होते यावर मोठ्या जाहिरातदारांची उत्सुकता देखील पाहत आहोत. आम्ही याआधीच पेक्षा जास्त पाहिले आहे. सिनेमागृहांमध्ये 350 ब्रँड सक्रिय आहेत आणि सणासुदीच्या हंगामात, आम्हाला अपेक्षा आहे की ते त्याहूनही पुढे जाईल. सिनेमा हॉलची कार्यक्षमता वर्षाच्या मध्यापर्यंत 90% चा टप्पा ओलांडणार आहे. अनेक भाषांमध्ये मोठ्या-तिकीट रिलीझची योजना आहे. उर्वरित 2022 साठी, आम्हीया वर्षीच्या सिनेमा अॅडेक्सबद्दल खूप आशावादी आहे कारण भारत त्याच्या आवडत्या मनोरंजन केंद्रात परत येत आहे.”

मेहता पुढे म्हणाले की प्रादेशिक चित्रपटांनी मोठ्या संख्येने प्रेक्षक कसे आणले हा एक मोठा ट्रेंड आहे.”हिंदी 38% सह बॉक्स ऑफिसवर आघाडीवर असताना, त्यातील एक मोठा भाग, जवळजवळ 60%, हिंदी डब आवृत्त्यांमध्ये प्रदर्शित झालेल्या दक्षिण भारतीय प्रादेशिक चित्रपटांच्या डब आवृत्त्यांमधून आला आहे.” मराठी आणि पंजाबी चित्रपटांनी बॉक्स ऑफिसवर चांगला व्यवसाय केला आहे,” तो म्हणाला.योगायोगाने, जानेवारी-एप्रिल 2022 दरम्यान हॉलीवूडचे कोणतेही ब्लॉकबस्टर नव्हते, परंतु हॉलिवूडमधील मोठे कार्यक्रम आणि फ्रेंचायझी चित्रपट वर्षभरात आहेत.मल्टिप्लेक्स असोसिएशन ऑफ इंडियाचे अध्यक्ष कमल ग्यानचंदानी म्हणाले, “सिनेमा पूर्ण क्षमतेने चालत असल्याने आणि चित्रपटांच्या नियमित पुरवठ्यामुळे चित्रपट पाहणारे मोठ्या संख्येने परतले आहेत.” “२०२२ सालचे पहिले चार महिने सिनेसृष्टीसाठी रेकॉर्ड ब्रेकिंग कालावधी ठरले आहेत. गती वाढवण्यासाठी, मे महिना हा देशभरातील सिनेमांसाठी आणखी एक मजबूत महिना ठरला आहे. आमच्याकडे FY22-23 साठी असलेल्या चित्रपटांच्या श्रेणीसह, हे म्हणणे सुरक्षित आहे की उद्योगासाठी हे सर्वात मजबूत वर्षांपैकी एक असेल साक्षीदार आहे.” सुरुवातीच्या लॉकडाऊनपासून एकूण 18% सिनेमाचे पडदे बंद राहिले आहेत.

Previous articleमहाराष्ट्रात कोरोनाच्या वेगावर सरकार बनले कडक : सार्वजनिक ठिकाणी मास्क अनिवार्य, जिल्हाधिकाऱ्यांना नियमांचे काटेकोर पालन करण्याच्या सूचना
Next articleमोठी कारवाही;रावेत बीआरटी रोडच्या लगत चे अनधिकृत बांधकामे हटवली

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

6 + 2 =